Sửa đổi bổ sung hợp đồng công chứng

 Sửa đổi bổ sung hợp đồng công chứng

Xem thêm: 

- Dịch thuật HANU là đơn vị dịch thuật chuyên nghiệp tại Hà Nội, Sài Gòn (tp hcm) là một trong những đơn vị dịch thuật, phiên dịch có nhiều năm kinh nghiệm

Dịch công chứngdịch thuật công chứngDịch thuật công chứng lấy ngay trong ngày tại Hà Nội - TP HCM các tài liệu, giấy tờ, hồ sơ... đa ngôn ngữ

Dịch hợp đồngdịch thuật hợp đồng: Dịch thuật hợp đồng kinh tế, thương mại, xuất nhật khẩu, tín dụng, mua bán... tiếng Anh, Pháp, Nga, Đức, Nhật, Hàn...

Dịch tiếng Anh tại Hà Nội - Dịch tiếng Anh tại TP HCM: để đáp ứng nhu cầu dịch tiếng Anh ngày càng lớn trên hai thị trường lớn nhất và đòi hỏi đa dạng loại hình nhất so với cả nước, công ty Dịch thuật HANU không ngừng lớn mạnh về đội ngũ và chất lượng trong mỗi dịch vụ chuyển ngữ tiếng Anh của mình tại đây.

Giấy phép xây dựng , Xin giấy phép xây dựng

Doanh nghiệp của bạn cần quyết toán thuế nhưng doanh nghiệp chưa thực sự lớn và muốn tiết kiệm trong việc thuê một Kế toán, Dichvuketoanviet.net cung cấp các Dịch vụ kê khai thuế uy tín chuyên nghiệp, uy tín, nhanh chóng, kịp thời. 

 

Người thực hiện việc công chứng sửa đổi, bổ sung, huỷ bỏ hợp đồng, giao dịch phải là công chứng viên của tổ chức hành nghề công chứng đã thực hiện việc công chứng đó. Nếu trường hợp văn phòng công chứng có hai công chứng viên mà công chứng viên đã ký hợp đồng trước đó đi vắng thì công chứng viên còn lại có được ký sửa đổi bổ sung không?
 
Gửi bởi: ho phuong 
Ngày: 10/05/2012 12:00:00 SA
Trả lời (Có tính chất tham khảo)
 
Điều 44 Luật Công chứng quy định về việc sửa đổi, bổ sung, hủy bỏ hợp đồng, giao dịch như sau: “Người thực hiện việc công chứng sửa đổi, bổ sung, huỷ bỏ hợp đồng, giao dịch phải là công chứng viên của tổ chức hành nghề công chứng đã thực hiện việc công chứng đó. Trường hợp tổ chức hành nghề công chứng đã thực hiện việc công chứng chấm dứt hoạt động hoặc giải thể thì công chứng viên thuộc tổ chức hành nghề công chứng đang lưu trữ hồ sơ công chứng thực hiện việc sửa đổi, bổ sung, huỷ bỏ hợp đồng, giao dịch.”
Như vậy, khi cần sửa đổi, bổ sung, huỷ bỏ hợp đồng, giao dịch đã được công chứng thì các bên trong hợp đồng, giao dịch phải thực hiện ở tổ chức hành nghề công chứng đã thực hiện việc công chứng trước đó. Nếu tổ chức công chứng đó có nhiều công chứng viên thì bất kỳ công chứng viên nào cũng có quyền ký sửa đổi, bổ sung, hủy bỏ hợp đồng, giao dịch đó.
Trường hợp bạn nêu ra, nếu một công chứng viên đi vắng thì công chứng viên còn lại sẽ ký sửa đổi, bổ sung cho Hợp đồng, giao dịch của bạn.
 
 
Các văn bản liên quan:
Tham khảo google map:Tại Đây
VĂN PHÒNG CÔNG CHỨNG ĐẠI VIỆT
Địa chỉ : Số 335 Phố Kim Mã - Ba Đình - Hà Nội
Tel: (04)37478888 Fax: (04)37473966
Hot-line: 0933.668.166
 

>> Công ty Dịch thuật HANU chuyên cung cấp các dịch vụ Dịch thuật, Phiên dịch, Dịch thuật công chứng tư pháp, đa ngôn ngữ, đa chuyên ngành các loại tài liệu, giấy tờ, hồ sơ, hợp đồng... với chất lượng tốt nhất, nhah nhất và chi phí rẻ nhất: dịch thuật tiếng Hàndịch thuật tiếng Nhật, dịch thuật tiếng Anhdịch thuật tiếng Phápdịch thuật tiếng Làodịch thuật tiếng TrungDịch tiếng Ấn ĐộDịch thuật Đồng Nai...

Gia sư luyện thi vào lớp 10, Gia sư lớp 12, Gia sư luyện thi Đại Học, Gia sư lớp 9, Gia sư lớp 10, Gia sư lớp 6,

Tư vấn luật đầu tư,Xin giấy phép xây dựng - Thủ tục xin giấy phép xây dựng

Liên kết xem thêm: http://vnlaw.net/

 

 

 

  •   

 

Quảng Cáo

Lời bình nổi bật